Kenyatta: “Wacha kutoa shalti kwa kura za kurudia, Wakenya wanataka kuendelea”

By  |  0 Comments

“Wacha kutoa sheria kwa kura za kurudia, Wakenya wanataka kuendelea, Rais Kenyatta amwambia Raila.

NAVASHA, 8 SEPTEMBA 2017, (PSCU) – Rais Uhuru Kenyatta leo alisema kiongozi wa upinzani Raila Odinga anapaswa kuacha jitihada zake za kusumbua na kuchelewesha uchaguzi wa rais wa kurudia kwa sababu Wakenya wanataka kuendelea.
Rais alisema uchaguzi wa muda mrefu umeathiri biashara na uchumi tayari unahisi madhara mabaya yaliyotokana na uharibifu wa ushindi wake.
Akizungumza katika mji wa Gilgil na Naivasha, Rais Kenyatta alisema kiongozi wa upinzani anapaswa kuwa tayari kwa kura za kurudi zilizoamriwa na mahakama na ambao tarehe tayari imewekwa na Tume huru ya Uchaguzi na Bondari.
Rais pia aliuliza IEBC kujiandaa kwa ajili ya uchaguzi na inapaswa kuacha kushirikiana na upande inaonyesha kuwa uliofanywa na upinzani.
“IEBC ni tume huru. Hutakiwi kuchukua maelekezo kutoka kwangu na hakika sio kutoka Raila. Tayari kwa ajili ya uchaguzi ili Wakenya waweze tena kutumia haki yao ya kuchagua kiongozi wao, “alisema Rais.
“Hatuna nia ya michezo na habari za gazeti. Tunataka ututambie kuwa umepanga vizuri kwa uchaguzi.”
Rais Kenyatta alisema viongozi wa Jubile na wafuasi wameonyesha kwamba wao ni Waislamu wenye upendo wa amani kufuatia uamuzi wa Mahakama Kuu ya kufuta ushindi wake wazi.
Alisema alikubali kurudi kwa watu kwa sababu anaitii sheria na anataka utulivu kwa Kenya hata ingawa hakukubaliana na uamuzi wa majaji ambao walikataa uchaguzi.




“Wakenya milioni 15 walipiga kura na kila mtu alijua kuwa tulishinda. Watu wanne waliamua sauti zao ni kubwa kuliko sauti ya Wakenya milioni 15. Ikiwa mahakama ilikuwa ya haki na ikiwa Raila ana mgogoro wowote juu ya kura zilizopigwa, kura lazima zimeelezewa, “alisema Rais.
Rais alisema Kenya ni bahati kwa sababu ushindi uliopunguzwa ulikuwa wake na sio Raila.
“Kama Raila alikuwa katika nafasi yangu, nina hakika Wakenya wangekuwa shida leo,” alisema Rais.
Rais alisema kiongozi wa upinzani ni huru kuacha uchaguzi wa kurudia ikiwa ameongeza miguu ya baridi. Lakini hana haki, Mkuu wa Nchi alisema, kuwapa Wakenya hali ya kukutana kabla ya kushiriki katika uchaguzi.
Pia alisema kuwa Serikali haitaruhusu mtu yeyote kuingilia kati kwa kalenda ya kitaifa ya mitihani. Rais alimshutumu kiongozi wa upinzani kwa maoni yake yasiyofaa juu ya watoto ambao wamekuwa shuleni kwa miaka na wamekuwa wakiandaa kwa ajili ya mitihani ambao tarehe yao ni fasta.




“Wewe ni mgombea na kazi yako ni kujiandaa kwa ajili ya uchaguzi. Mimi ni Rais na mimi ninawajali watoto wa Kenya. Wao watafanya mitihani yao juu ya tarehe zilizopangwa, “alisema Rais akijibu kiongozi wa upinzani ambaye alidai kuwa tarehe ya mitihani ya kitaifa imechelewa ili tarehe ya uchaguzi iweze kuhamishwa kutoka Oktoba 17.
Rais aliwahi wakazi wa Gilgil na Naivasha kubaki amani na kugeuka kwa idadi kubwa ya kupiga kura mnamo Oktoba 17.
Naibu Rais William Ruto alisema Rais atashinda kiasi kikubwa zaidi kuliko alichofanya Agosti 8.
“Tulikushinda tarehe 8 Agosti na tutawashinda tena kwa kiasi kikubwa. Wakenya hao waliokukataa tarehe 8 Agosti watafanya hivyo tena, “DP aliiambia kiongozi wa upinzani. “Tunafanya Raila na marafiki zake katika mahakama kwa neema kwa kushiriki katika uchaguzi wa kurudia kwa sababu tulishinda,” alisema DP.
DP ilimuuliza mwenyekiti wa IEBC Wafula Chebukati kujiandaa kwa ajili ya uchaguzi bila kuchanganyikiwa.
Rais na naibu wake ambao hapo awali walikuwa wakizungumza na wafuasi huko Kapkatet, Kericho, ambapo mkurugenzi mkuu wa upinzani alikataa Jubilee, walifuatana na viongozi wengi ikiwa ni pamoja na Nakuru Gavana Lee Kinyanjui, Mheshimiwa Mheshimiwa Mchungaji Kipchumba Murkomen.

Share Button

Share Button

Leave a Reply

Your email address will not be published.